Nhatban.net
Welcome!    Register now    Login flagflag
Menu chính
Tư liệu - Tiện ích
Đăng nhập
Username:

Password:

Lost Password?

Register now!
Calendar
Thanks to

có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ

You cannot open a new topic into this forum |Guests cannot post into this forum |

motthoicondau có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/7 2:45 )

Just popping in
có bạn nào đi kỳ tháng 4/2012 và có giấy tư cách lưu trú chưa ạ,có thể báo danh mình bít với không ạ,mình cũng đi kỳ này mà giờ vẫn đang chưa thấy công ty báo kết quả,sốt ruột quá đi,mau chóng còn liên hoan chia tay bạn bè nưa chứ,hi
File gửi kèm(0) Votes:3 Average:10.00
 mr_thinhpolo Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/8 6:31 )

Just popping in
chào bạn, mình cũng nhập học vào t4 và ở tokyo đây. Theo mình biết thì đi t4 thì tất cả có kết quả vào 1 ngày 27\2 vừa rồi. còn ko thì phải đợi đến 19/3 mới có bạn ạ. nên cứ yên tâm đợi.
Mà bạn đi khu vực nào vậy?
File gửi kèm(0) Votes:1 Average:10.00
 motthoicondau Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/8 9:58 )

Just popping in
hi bạn,mình và người bạn nữa sang vùng saitama cũng gần tokyo đó bạn,mình cũng lo lắng lắm,mình đi bên hồng nhung bạn ạ,mong sao cho mọi việc êm thắm..
 thanhtu.lucky Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/10 4:25 )

Just popping in
minh cũng muốn du hoc nhung đang phân vân không biết chon công ty nào tư vấn các bạn nếu biết chỉ mình với
File gửi kèm(0) Votes:2 Average:10.00
 inbeo0507 Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/13 4:53 )

Just popping in
mọi người ơi cho mình hỏi là đi qua công ty hồng nhung thi hết khoảng bao nhiêu tiền vậy?mình thấy công ty đó giới thiệu nghe hay lắm mà thực tế không biết thế nào.nhờ các bạn giúp đỡ nhé.
File gửi kèm(0) Votes:0 Average:0.00
 MrBanana Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/13 19:31 )

Just popping in
Mình cũng đang đi tại hồng nhung bạn ơi,chi phí thì tuỳ vào bản thân gia đình bạn mà bạn,trọn gói giá khác mà phía bạn lo được gì thì sẽ được giảm phí đi bạn ah,nếu phải chứng minh tài chính hết mà đóng cả tiền học phí năm đầu chắc cũng phải trên 2trăm nha
 ichigo! Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/15 2:51 )

Just can't stay away
Chào các bạn! Mình thấy cũng nhiều bạn quan tâm đến du học Nhật nhỉ! Nếu ai muốn tìm hiểu rõ hơn thì xin vào yahoo của mình để nói chuyện ichigo_9x85
 inbeo0507 Re: Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/16 5:37 )

Just popping in
Cảm ơn bạn nhé,thế bạn đang ở bên nhật hay việt nam.những cam kết về hỗ trợ của công ty hồng nhung về việc làm thêm khi mình tới nhật họ có làm đúng như đã hứa không bạn.và từ khi đăng kí ở việt nam tới khi đi được có lâu không bạn,mong bạn hãy cho mình chút kinh nghiệm nhé.dù mình cũng đã đọc qua về giới thiệu của họ nhưng vẫn muốn biết thực tế như thế nào,cảm ơn bạn nhiều.
 thanhtu.lucky Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/18 2:52 )

Just popping in
sao không tháy ai nói gì về công ty hồng nhỉ? mình tháy hồng nhung giới thiệu nghe có vẻ được nhưng không rõ thưc hư thế nào các bạn đã từng đi giúp mình với
 mincoi Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/19 6:13 )

Just popping in
@ motthoicondau: bạn đi hồng nhung đã có kết quả gì chưa
 LangKhach Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/19 6:45 )

Just popping in
lại bác nào định bôi cái công ty này rồi . các bác chỉ cần vào nhatban.net thường xuyên là biết HONG NHUNG thế nào mà .hihi
 saotho Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/19 7:27 )

Just can't stay away
@inbeo0507: dù gì cũng đã nộp rồi, nghe người khác nói để chi mang thêm lo lắng . Nhưng chuyện giới thiệu việc thì mình ở hơn 1 năm rồi mà còn chưa dám tự tin sẽ giới thiệu việc được cho các bạn vn sang đây nói chi cty ở VN đòi với sang Nhật. Nếu có thì chắc cũng bỏ tiền cho 1 nhóm chuyên giới thiệu việc bên này nó làm dùm. Nhưng đa phần toàn việc đểu đều
 mincoi Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/19 8:47 )

Just popping in
e là lính mới của diễn đàn nên cũng ko biết nhiều, thế người ta nói gì về hồng nhung ạ
 lonelysunny Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/19 11:15 )

Not too shy to talk
huhuhuhuhu.....rớt...........
 mincoi Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/19 18:16 )

Just popping in
làm ăn như thế thì thật là tắc trách quá. Thế h bạn có rút hồ sơ không, mà rút thì khoảng bao lâu thì được. Mà bạn ở đâu thế
 motthoicondau Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/20 2:17 )

Just popping in
kỳ này thì chắc là tất cả học sinh của cái công ty này trượt hết,lí do cũng không phải vì học sinh,mà là do phía công ty bê bối dẫn đến hậu quả
 lonelysunny Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/20 3:04 )

Not too shy to talk
lần này Hồng Nhung làm học sinh rớt rất nhiều, nhưng thật sự là Hồng Nhung không lừa đảo ,không ăn tiền này nọ đâu. vì mình được công ty hoàn lại 100% số tiền đến hơn 10 triệu. có lẽ chiện này công ty không mong muốn. Nhưng còn sự bê bối của Hồng Nhung, mình nghe từ 2 người khác nhau là như zậy. mình thật sự không biết thông tin có chính xác không, nhưng kết quả visa lần này lại quá trùng khớp với lời đồn thổi.
 donerkebap Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/20 5:17 )

Just popping in
Mình cũng vừa từ cty Hồng Nhung về đây, ngoại trừ những bạn Sendai ra thì tạch hết sạch ( Buồn quá, chả biết thế nào nữa (
 liond92 Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/20 9:25 )

Just popping in
mình cũng bị rớt đợt tháng 4/2012 đây
cũng đi bên Hồng Nhung (
 motthoicondau Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/20 21:40 )

Just popping in
các bạn không cần phải nghi ngờ gì về việc bê bối của công ty hông nhung thời gian vừa qua,thực sự bản thân mình lúc nộp hồ sơ vào thì chưa biết việc này,sau khi có ý định đi du học mình mới bắt đầu quan hệ giao lưu với những người trong ngành này nhằm thu nhập thêm kiến thức về nhật bản,đến qua tết nguyên đán vừa rồi nhờ các mối quan hệ mới ấy tình cờ mình mới được biết truyện liên quan đến công ty hồng nhung,thực sự mình thấy công ty này không lừa đảo tiền,nhưng đã lừa đảo lòng tin,luôn miệng với những câu hứa và chắc chắn,đến lúc biết tất cả khó có thể có visa thì lại vẫn cố gắng bưng bít thông tin để tiếp tục nhận tiếp hồ sơ thêm nữa,vẫn cứ hứa luôn luôn là sẽ đi dược 100%,thà đừng hứa nhiều người khác sẽ bớt tức giận,các bạn ở đây tôi hỏi bạn nào biết về những bê bối hồng nhung đang gặp phải,hay các bạn vẫn nghe và tin như công ty ấy nói là do không may hay do cạnh tranh giữa các công ty,bây giờ ai trong các bạn vẫn còn niềm tin theo công ty nay nữa thế,riêng tôi tôi đã có quyết định của mình,việc trượt này thật ra tôi đã đoán được trước từ cách đây 1 tháng.cho mình gửi lời chào đến các bạn nhé,dù sao chúng ta là những người cùng chí hướng còn gì,chúc các bạn có quyết định đúng,và đừng bao giờ tin lời ngon ngọt nữa
 motthoicondau Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/20 21:47 )

Just popping in
các bạn có ai rút hồ sơ không,lên rút người ta hẹn các bạn bao lau có hồ sơ thế,thanks
 lonelysunny Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/21 1:07 )

Not too shy to talk
công ty hẹn 1 tuần sau sẽ liên lạc để mình lên lấy ak bạn. mà bạn đã làm hồ sơ đi đâu thế? bạn có tính làm lại hồ sơ không? bạn biết công ty nào tốt giới thiệu mình với. Không biết tự làm hồ sơ không qua công ty du học thì có khó không nữa.mình tính nhờ anh trai mình bên Nhật làm giùm.chúng ta đều cùng cảnh ngộ nên mong nhận được sự đồng cảm và chia sẻ của các bạn.
 LangKhach Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/21 3:11 )

Just popping in
chia buồn cùng bạn .huhu
 motthoicondau Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/21 7:15 )

Just popping in
ban lonely có anh trai bên nhật thì bạn thử hỏi anh bạn đi,theo mình biết thì ví dụ 10 người tự làm thì may ra được 3 người đi được vì hay bị thiếu sót lắm,nếu bạn thử thì mình rất ủng hộ,nhưng theo mình nhé,ở vị trí của bạn bây giờ giống mình đều bị trượt 1 lần mất rồi nên giờ mình thật sự khuyên chân tình là bạn đừng liều vì không may trượt lần nữa thì hoài bão của bạn là sang nhật sẽ gần như không còn được lần 3 nữa đâu,mình cũng rất thất vọng về công ty du học nhưng minh k có người quen hơn nữa mình đã mất cơ hội lần 1 rồi giờ minh bắt buộc phải nhờ công ty khác can thiệp xem hồ sơ hỏng ở đâu cho chắc,mình nói lắm mồm quá nhưng các bạn đừng chửi nhé,cố gắng tìm hiểu 1 nơi tốt mà đi,mình đang tìm hiểu viet-sse, jellyfish và V&V bạn ạ,nhưng mình thấy viet-sse và jellyfish có vẻ tốt hơn nhưng giá cao quá,có gì bạn cố gắng nhé
 lonelysunny Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/21 9:16 )

Not too shy to talk
uh. ngoài hồng nhung ra, chỗ nào cũng mắc hơn nhiều lắm. có bé kia đi công ty việt tiềm năng, nghe nói chỗ đó nhiệt tình lắm. nó làm hồ sơ ở đó và tháng 4 này đã đậu và đi luôn rồi .bạn đến thử xem sao
 saotho Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/21 9:19 )

Just can't stay away
Uh, bạn motthoicondau nói đúng đó. Mà lỗi vì sao trượt chắc cty ko nói đâu, lấy gì sửa . Thôi ở vn cày tiếng nhật đi, tháng tư năm sau sang vừa có vốn tiếng nhật nhất định mà vừa có time giản cách, chứ vừa out nộp liền thì sở di trú nó e ngại lắm.
 saotho Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/21 9:23 )

Just can't stay away
Mấy bạn đi HN chắc đoán không nhầm đa phần là vào goole gõ dòng đại loại " cty du học nhật bản uy tín(rẻ, đảm bảo, chất lượng....) phải ko . Vì nếu hỏi người từng đi qua HN hay hỏi mấy dhs ở nhật thì chắc chắn lời khuyên là " đừng nên đi cty đó"
 LangKhach Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/22 23:03 )

Just popping in
các bạn cũng hiểu thông cảm cho họ , vì họ cũng ko mong muốn bị trượt như vậy , chỉ vì thiếu suy nghĩ và con non kém trong kinh doanh thôi . chứ ko ai lừa đảo ai đâu . tớ thấy người đứng đầu công ty này thật sự rất thiếu suy nghĩ ,khi thấy công ty này lên nhatban.net tớ mới vào web đọc thì các bài trước đây họ viết nghe có vẻ ngạo mạn và thiếu văn hóa .
nhưng hãy thông cảm cho họ . không phải lừa đảo đâu . ko may mắn thôi
 Smirnov Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/23 0:40 )

Not too shy to talk
Làm rớt hàng loạt hs ma sao goi là thiếu may mắn...k co lửa làm sao có khói...cty ho thành lập cách đâ 5năm k tiếp thu dc nhiều kn thì thôi lam j có chuyện thiếu suy nghĩ và con non kém trong kinh doanh
 henyca Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/23 1:10 )

Just can't stay away
Các bác thử tham khảo cty này nhé !
http://www.jav.vn/
Chúc Mai mắn
 lonelysunny Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/23 2:51 )

Not too shy to talk
cty jAV là bạn đã từng đi hả bạn? có ai từng đi công ty này chưa? hay nghe j về công ty này chưa, nói mình nghe với
 motthoicondau Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/23 2:58 )

Just popping in
ôi buồn thật,là người lập cái topic này nhưng lúc lập thì khác,bây giờ thị lại khác,giờ trượt rồi bùn làm sao,thực sự theo mình biết thì chỉ cần chi tiền để lo lót thì những giấy tờ cần thiết đều có thể hợp pháp được,nhưng có thể hồng nhung này cậy lam lâu rồi nên co 1 số cái làm theo kiểu giả tạo để k phải mất tiền lo nên mới thành ra bị phat hiện,đã như thế rồi thì sẽ mất lòng tin,kỳ tháng 7 này ai mà cố nộp vào đấy thì chắc chỉ vào được cái vùng Sendai ma thôi,cái vùng mà Nhật nó nhắm mắt cho phép mình vào thì thử hỏi có tốt không đây,toàn động đất với sóng thần thì vào sẽ tốt sao,thật buồn nhưng cũng phải nói để ai đọc được sẽ có thêm thông tin cho quyết định khó khăn của mình !
 thanhxuan Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/23 22:07 )

Just popping in
Hi bạn, mình nghe nói đợt vừa rồi có một công ty du học ở Hà Nội bị trượt 65 học sinh đi Tokyo. Không biêt có phải là công ty Hồng Nhung không nữa. Nên bạn nên tham khảo ý kiến của những bạn đi trước ấy.
 thanhxuan Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/23 22:13 )

Just popping in
Vừa rồi có mấy người bạn của mình ở Bắc Ninh đi qua công ty gì ở chỗ Trúc Khê. Nghe nói dịch vụ chăm sóc tận tình mà thu phí thấp lắm, lại còn tuyển chọn khắt khe nữa, như vậy khi sang Nhật mình sẽ có nhiều cơ hội đi làm thêm hơn, vì mình có tiếng Nhật rồi mà. Mình cũng chả nhớ cụ thể ở chỗ nào nữa, Trúc Khê nó ở gần Nguyên Hồng thì phải.
 LangKhach Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/23 23:11 )

Just popping in
lại mẹ nào công ty du học ở trúc khue rồi . cái công ty ở khúc khuê chuyên đi qua đầu mối . đắt hơn các côngt y du học khác khảong 150 triệu . công ty nghiệp dư thôi
còn HONG NHUNG thì trượt hết mà .
 saotho Re: có ai du học kỳ nhập học tháng 4/2012 không ạ (2012/3/24 6:32 )

Just can't stay away
Motthoicondau: vùng sendai tuy hơi nguy hiểm ( bạn cũng bỉ số tiền như người khác thì đi vùng nay hơi uổng). Nhưng âu cũng hết đường rồi, sang sendai học khoá tiếng nhật 1 năm 3 tháng thôi ( mau lắm) rồi chuyển vào tokyo hay vùng khác học senmon hay đại học gì đó. Bây giờ sự lựa chọn của bạn ko còn nhiều thì theo mình nghĩ cứ đi sendai rồi học xong sang vùng khác ( nếu mún) cũng dc mà ^^( miễn sao sang dc cái đất này thì học xong muốn nộp đại học nào vùng nào cũng dc ). Đó là cách nghĩ của mình. Chúc bạn may mắn
File gửi kèm(0) Votes:4 Average:10.00

Advanced search

Thanks to
Thanks to
Việc cần người
Thảo luận mới

Copyright © 2005-2011 Nhatban.net. All Rights Reserved. Supported by SCS (Việt Nam) : Designed By Theme4u.Net