Nhatban.net
Welcome!    Register now    Login flagflag
Menu chính
Tư liệu - Tiện ích
Đăng nhập
Username:

Password:

Lost Password?

Register now!
Calendar
Thanks to

Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!!

You cannot open a new topic into this forum |Guests cannot post into this forum |

aijoumi_x2 Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/17 6:25 )

Home away from home
Chào các tất cả các bạn !

Mình đang tìm ở VN , có những công ty , nhà máy nào kinh doanh với Nhật bản có (JIS) Japan Industrial Standard

Tiếng Nhật gọi là : 【日本工業規格】 => 工業標準化法に基づいて、すべての工業製品について定められる日本の国家規格 .

Ai biết thì làm ơn chỉ cho mình với , mình rất cần gấp . Nếu tìm thì phải bắt đầu từ đâu , hỏi và liên lạc với nơi nào để biết được . Rất mong được sự chỉ giáo của các bạn .

Xin chân thành cảm ơn các bạn .

--
好きこそものの上手なれ

File gửi kèm(0) Votes:2 Average:10.00
 info Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/17 8:32 )

Webmaster
JIS là tiêu chuẩn công nghiệp Nhật Bản (Việt Nam mình có TCVN). Bạn cần tiêu chuẩn cho ngành nào? Điện tử or Cơ khí or others?

Bạn lên thư viện của bất cứ trường nào ở Nhật cũng có thể tìm được khoảng 20 cuốn, mỗi cuốn khoảng 600 trang.

--

File gửi kèm(0) Votes:0 Average:0.00
 aijoumi_x2 Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/17 8:49 )

Home away from home
Quote:
info wrote:
JIS là tiêu chuẩn công nghiệp Nhật Bản (Việt Nam mình có TCVN). Bạn cần tiêu chuẩn cho ngành nào? Điện tử or Cơ khí or others?

Cám ơn bạn info .

Thế này nhé trước mắt mình muốn tìm hiểu về nhà máy sản xuất dây cáp điện tại khu vực miền Bắc tức là từ khu vực HN trở lên .

Nhà máy hay phân xưởng sản xuất dây cáp điện nào thuộc tiêu chuẩn Nhật bản gọi tắn là (JIS) ấy .

Bạn có biết ko hay có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với nhé !

--
好きこそものの上手なれ

info Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/17 8:57 )

Webmaster
Gomen, mình chỉ nói theo cảm tính thôi nha.

Doanh nghiệp của VN sản xuất cáp điện theo tiêu chuẩn Nhật Bản --> không có hoặc nếu có thì đó chắc chắn sẽ là doanh nghiệp có đầu tư từ Nhật Bản với mục đích sản xuất vật liệu cho các mục đích sản xuất tại VN của cty mẹ.

Bạn có thể hỏi qua khu công nghiệp Thăng Long, Canon, Sumitomo, etc.

Xin lỗi nhé, không trả lời bạn thoả đáng được.

--

tytcvn Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/18 5:02 )

Just can't stay away
Hỏi khó thế này thì công nhận là google chắc cũng chẳng ra đâu.
Mình nghĩ là bạn nên hỏi trực tiếp ở bộ công nghiệp hoặc sở công nghiệp, hihi... mặc dù là có thể là hơi khó hỏi. Cái này tuỳ thuộc xem bạn quan hệ đến đâu rồi ;-)
File gửi kèm(0) Votes:1 Average:10.00
 aijoumi_x2 Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/18 6:45 )

Home away from home
Hiiiiiii Cám ơn các bạn nhé ! Mình đã có một chút hy vọng là tìm được các doanh nghiệp có tiêu chuẩn Nhật bản (JIS) sau khi đã liên lạc với một số nơi bên VN như các bạn đã mách bảo . Hiện nay cũng vẫn tiếp tục tìm hiểu để đi đến kết quả cuối cùng mà mình mong muốn .

@info lời nói theo cảm tính của bạn cũng đã giúp Ajm nhiều lắm .

@tytcvn : gomen bạn vấn đề Ajm hỏi quả là khó thật , nhưng nếu ko hỏi thì cũng ko biết làm gì hơn khi mà mình cũng chả biết gì :lol:

--
好きこそものの上手なれ

duythanh_n Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/18 9:07 )

Home away from home
Mình chỉ muốn bàn thêm chút xíu thôi. Mọi người cho thêm ý kiến nhé.
Cũng như ISO 9009, 14000, 14001, SA... JIS là một hệ quản lý chất lượng, đo lường chuẩn của Nhật Bản. Gần đây JIS cũng được sử dụng như một bộ tiêu chuẩn để chứng nhận cho các doanh nghiệp hoạt động trong các lĩnh vực công nghiệp nặng (luyện kim, cơ khí, chế tạo máy, hóa hoạc, xây dựng, ô tô, điện, điện tử...vv) theo tiêu chuẩn ISO 7296, 14644, IEC 61000, 60335, 60598 do Hiệp Hội Tiêu Chuẩn Nhật Bản chứng nhận (còn gọi là JSA)

--
Liverpool Always In My Heart

tytcvn Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/19 5:20 )

Just can't stay away
@ajoumi_x2: nếu bạn đã tìm được manh mối thì tốt rồi. Chúc bạn may mắn.
Nếu không có gì quá bí mật thì hy vọng bạn có thể share một chút ít thông tin để các member sau này có cái tham khảo nhé. Tnx nhiều.
 aijoumi_x2 Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/10/19 7:01 )

Home away from home
Quote:
tytcvn wrote:
@ajoumi_x2: nếu bạn đã tìm được manh mối thì tốt rồi. Chúc bạn may mắn.
Nếu không có gì quá bí mật thì hy vọng bạn có thể share một chút ít thông tin để các member sau này có cái tham khảo nhé. Tnx nhiều.

Cám ơn bạn ! Okei いいわよ :lol:

Manh mối này mình tìm thấy từ bên VN bạn ạ . Bây giờ đang trong thời gian chờ đợi kết quả từ người tìm kiếm giúp .

Hy vọng là mình gặp may :-)

@Duythanh : Cái ấy chưa nghe bao giờ cả chắc tại giừ tớ làm ko đúng nghề :-D

--
好きこそものの上手なれ

aijoumi_x2 Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/12/16 7:18 )

Home away from home
Quote:
tytcvn wrote:

Hiii chào bạn tytcvn ! Lâu rồi hôm nay mới có kết quả chính xác , hơn nữa cũng ko có gì bí mật nên Ajm vào đây share cho mọi người chút thông tin để tham khảo đây :-D

Tình hình sau 2 tháng trời tìm hiểu về tất cả các cty , nhà máy , doanh nghiệp sản xuất dây cáp điện tại VN có khoảng trên 160 điểm mà Ajm biết thì đã ko tìm thấy 1 cty hay doanh nghiệp nào có hoặc đạt JIS . Hơi thất vọng , nhưng thay vào đó là tìm thấy có 1 số doanh nghiệp đạt tiêu chuẩn Châu âu bạn ạ !

Nếu bạn nào biết thêm chút gì nữa thì hy vọng cũng sẽ vào đây share cho mình và mọi người với nhé . Xin cám ơn !

--
好きこそものの上手なれ

tytcvn Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/12/16 9:47 )

Just can't stay away
Hi aijoumi_x2

Hihi ... dù gì thì cũng cảm ơn bạn đã cho biết tin này ... ít ra thì cũng biết là ở VN ko có cty sản xuất dây điện theo JIS (hihi .. mặc dù bạn quote nhầm bài viết )

Good luck ...
 aijoumi_x2 Re: Hỏi về Japan Industrial Standard (JIS) Help Help !!! (2006/12/17 2:16 )

Home away from home
Hiii tytcvn !

どいたしまして。

Mình quote nhầm bài viết nào nhể ? bạn chỉ giúp nhé :lol:

--
好きこそものの上手なれ

File gửi kèm(0) Votes:2 Average:10.00

Advanced search

Thanks to
Thanks to
Việc cần người
Thảo luận mới

Copyright © 2005-2011 Nhatban.net. All Rights Reserved. Supported by SCS (Việt Nam) : Designed By Theme4u.Net