Nhatban.net
Welcome!    Register now    Login flagflag
Menu chính
Tư liệu - Tiện ích
Đăng nhập
Username:

Password:

Lost Password?

Register now!
Calendar
Thanks to

dien thoai o nhat

You cannot open a new topic into this forum |Guests cannot post into this forum |This topic isLOCKED by administrators or moderators |

chimi dien thoai o nhat (2010/7/22 23:22 )

Just can't stay away
hien tai dang xai iphone cua softbank nhung chang biet vi sao ma gio cam thay chan ghet iphone kinh khung va dang muon doi xai dien thoai Xperia cua docomo nhung van muon su dung so cua softbank. Vay pa kon co bac nao biet cach crack dien thoai thi chi gium nhe.
File gửi kèm(0) Votes:6 Average:10.00
 Marlboro Re: dien thoai o nhat (2010/7/23 9:51 )

Not too shy to talk
Bạn ra docomo shop là chuyển sang được xperia mà vẫn giữ nguyên số. Còn crack thì hỏi giáo sư gúc nhé.
 info Re: dien thoai o nhat (2010/7/23 20:52 )

Webmaster
Chú ý là tiền để nuôi em Xperia hàng tháng mắc hơn em iPhone nhiều đó nha!
 trucvy2204 Re: dien thoai o nhat (2010/7/24 1:51 )

Just popping in
hihi...
ui em đang muốn lắp điện thoại iphone 4G mà em nghe nói là dưới 20 tổi thì không lắp được phải không ah?
Có anh chi senpai nào biết thì chỉ giúp em với...
Với cả mấy cái thủ tục làm ý em chẳng hiểu gì cả, em mới sang mà...
Thấy họ giới thiệu, giải thích chả hiểu ji, gật gật rùi chạy...
hixhix
Nên bây giờ sang Nhật gần 1 tháng rùi mà vẫn không có điện thoại gọi về...
File gửi kèm(0) Votes:7 Average:10.00
 blackeye87 Re: dien thoai o nhat (2010/7/24 2:46 )

Home away from home
Nếu là người Nhật thì cần có bố mẹ bảo lãnh..Còn bạn nếu chưa đủ 20 tuổi có thể đăng kí qua mình, Công ty mình hiện mở đợt khuyến mãi dành riêng cho người VIỆT NAM
Khi đăng kí mạng internet của CÔNG TY MÌNH ( có thể là mạng NTT hoặc softbank) sẽ được tặng ngay laptop hoặc 1 máy PSP hoặc 1 máy chơi game mô phỏng WII hoặc 1 máy nghe nhạc IPOD TOUCH,kèm theo đó là 2tháng sử dụng miễn phí...
Công ty mình cũng có dịch vụ đăng kí điện thoại cho cac số của SOFTBANK và NTT , NHận đăng kí luôn cả iphone của softbank mà thủ tục ko rườm rà như ở ngoài tiệm..HƠn nữa là người VIỆT nhận đơn nên bạn có thể yên tâm nếu chưa biết nhiều tiếng Nhật
bạn có thể liên lạc với mình theo số này nếu cần trợ giúp 080-4122-5606, Nếu ko có điện thoại bạn có thể email theo địa chỉ
chautienvu280487@gmail.com

--
DUHOCTRUCTUYEN.VN - mạng lưới làm hồ sơ du hoc Nhat Ban Online chi phí rẻ!
DICHVUCHUNGMINHTAICHINH.COM - Chứng minh tài chính du học chuyên nghiệp

File gửi kèm(0) Votes:7 Average:10.00
 quangtrung2002vns Re: dien thoai o nhat (2010/7/24 4:25 )

Just popping in
@blackey87

Em muốn đăng ký mà anh ( chị ) có nick yahoo ko?
Em chưa có đt nên không liên lạc được, xin việc không có điện thoại cùng bất tiện vô cùng.
Em gửi mail vào cái địa chỉ kia mà chưa thấy trả lời.
 chimi Re: dien thoai o nhat (2010/7/25 18:51 )

Just can't stay away
@blackeye87 cty lam chuong trinh tu thien ha u?
xao wa doa pa kon cho co dai ma tin
nen doc ki cac dieu khoan va so tien tra hang thang
truoc khi su dung nhe
 chimi Re: dien thoai o nhat (2010/7/25 18:52 )

Just can't stay away
mua iphone 4 truc tiep tren mang roai crack dut sim
thuong xai vo tu vua re ma hok phai ton tien lang phi
cho softbank
 blackeye87 Re: dien thoai o nhat (2010/7/26 10:36 )

Home away from home
Bạn có thể hướng dẫn mọi người crack bản iphone mới nhất ko? Hay chỉ nói nhưng ko làm được? Tôi cũng chuyên giải mã iphone cho mọi người...Ko thiếu người dùng kiểu như bạn..Đút sim khác vào iphone dùng thì ko mất tiền à? ) ! lạ nhỉ...đút thử xem có lên đến mấy chục man tiền mạng nếu ko đăng kí hodai ko?, mà đăng kí hodai thì khác gì dùng softbank..CHưa kể đến khi apple nâng cấp sang bản mới..thì tha hồ ko có điện thoại dùng vì chưa có bản crack, giống như 1 số người dùng kiểu bạn chimi vừa nói...ôm cái máy iphone để nghe nhạc chứ ko gọi điện thoại được ) !
Công ty mở đợt khuyến mãi là để tăng số thuê bao sử dụng..cũng là để tăng nguồn thu nhập chứ ko phải làm từ thiện...Các bạn có quyền đọc các điều lệ trong hợp đồng trước khi đặt bút đăng kí...Ko ai có quyền ép nếu bạn ko thích, việc dại dột thì tùy vào bản thân mỗi người nghĩ.. !

--

sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/7/26 16:00 )

Just can't stay away
@chimi
-bạn giải mã được iphone4 rồi ah.
các thành viên của Dev Team, hay Geohot. họ là nhưng thiên tài giả mã thành công ip, nhưng với ip4 hiện giờ vẫn chưa đưa ra được tool đấy. hihihih
.tóm lại hiện tại ip4 chỉ sử dụng sim đăng ký mạng tại softbank thôi nhé.
-đồng ý với bạn giải mã, bỏ sim thường vô sài vô tư.với điều kiện sim thường chỉ đăng ký dịch vụ nghe gọi của softbank thì sẽ lời được rất nhiều.
@blackeye87 ".CHưa kể đến khi apple nâng cấp sang bản mới..thì tha hồ ko có điện thoại dùng vì chưa có bản crack"-giới thiệu là dân giải mã ip mà nói câu này bóa tay.huhuhu
người dùng ip thì sẽ hiểu được vấn đề này thôi. apple có nâng cấp os lên thì mặc apple, miễn bạn đừng có update os của ip mình lên. thì apple nâng cấp lên thì có ý nghĩa gì chứ.
trong lúc dùng ip có hướng dẫn lưu shsh lại của mỗi bản os của apple nâng cấp lên. bạn biết lưu để làm gì rồi đấy.
mong bạn sẽ chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người nhiều hơn.

chimi Re: dien thoai o nhat (2010/7/26 18:54 )

Just can't stay away
ip4 moi ra co thang chu may .phai biet kien nhan cho doi chu.
gio ip4 ban tren mang cai nao cung 10la .chi co nguoi nao giau coa moi mua kieu doa. rang cho chut xiu cho gia mem chut xiu va crack duoc thi xai co sao dau chung thang sau chu may.

@blackeye87 ".CHưa kể đến khi apple nâng cấp sang bản mới..thì tha hồ ko có điện thoại dùng vì chưa có bản crack"-giới thiệu là dân giải mã ip mà nói câu này bóa tay.huhuhu--->han noi cau nay chang khac nao dan bip co hang hehehehe

dut sim thuong thang tra 980yen cong voi 480 yen tien smail the la xong tui dang xai kieu doa chu dau.

@blackeye87 up dia chi web cty xem ,quang cao ma noi khoi khoi ai tin noi .kieu khuyen mai cua cty u giong nhu hai gap nhau cuoi tuan qua . phan thuong cua ban la 1 lang chia khoa kakakakaka
 blackeye87 Re: dien thoai o nhat (2010/7/27 10:00 )

Home away from home
@chimi: tôi ko nói với bạn nữa vì cách ăn nói của bạn cho thấy hình như bạn sang Nhật ko phải để đi học ! Những dạng người như bạn ko hiếm để gặp..nói nữa chỉ tổ đôi co mất thời gian..Tin hay ko thì tùy..người ta vẫn lắp vẫn có quà và chẳng mất gì...còn bạn có thể ngồi ở nhà mà nghĩ rằng cả thiên hạ đang lừa mình !
@Sakura03 : có ai dùng máy iphone cả đời ko nâng cấp ko nhỉ? Cứ cho là ko nâng cấp..Iphone dùng 1 thời gian sẽ có hiện tượng giật+chậm do data nhiều lên( cái này bạn có thể tự so sánh = thời gian back up iphone lúc mới cài và sau khi cài + dùng 1 thời gian)
Cái thứ 2: giả dụ bây giờ bạn đang dùng FW 3.0 hoặc 3.1.2 bạn đã thử cài lại chưa? Cài bản cũ trong máy bạn luôn xem có được ko? hay đến lúc activate nó báo lỗi?
Cái thứ 3: tất cả các máy iphone lấy từ softbank đều được nâng cấp bản bootroom mới nhất...Bạn chỉ có thể back up shsh khi đã jailbreak.. chứ ko phải với máy chưa từng jailbreak.. bạn làm thế nào để jailbreak vào thời điểm này với 1 máy đã bị nâng cấp boot room?
---Nếu như bảo là chừng tháng sau có crack chứ mấy... hình như bạn chimi này cũng chỉ nghe người ta nói thế rồi nói lại cho vui chứ ko hiểu nhỉ? thế nào là crack iphone? @_@ ? chỉ có jailbreak và unlock thôi bạn chimi nhé...ko biết bạn có hiểu sự khác nhau giữa jailbreak và unlock ko? nhưng hiện tại.. cho dù có jailbreak hay chỉ đơn giản là restore lại từ đầu thì vào thời điểm hiện tại máy chủ của apple đang bị quá tải...việc cài lại ko phải lúc nào cũng được.. 1 số máy iphone bị hiện tượng ko activate được( ko dùng SIM được)..lúc đó đem ra cho bọn softbank thì chúng nó cũng chịu và đổi cho cái khác...Lúc này bạn sẽ được cầm 1 cái iphone mới toanh với boot room đã được nâng cấp ! Ai mà bị thế chắc phải nhờ đến bạn chimi mất !

điều cuối cùng :
Công ty tôi đang làm có trụ sở đàng hoàng..Việc khuyến mãi bước đầu chỉ là đăng kí..sẽ có người của công ty đến tận nhà để đưa hợp đồng và quà nếu đăng kí thành công... Bạn ko mất gì trong 2 tháng và được ngay phần thưởng... Hầu như là bạn cầm đằng chuôi thì lừa kiểu gì? Tin hay ko là quyền của mỗi người
Website công ty tôi có đưa lên đây thì những người như chimi vào xem cũng ko khác gì bò đội nón xem hoa đâu..nên đưa làm gì cho mất công
Những người như kiểu bạn chimi tốt nhất nên ngồi trong nhà đóng cửa và tự nhủ rằng cả thiên hạ đang tìm cách lừa mình đấy...nên phải cẩn thận !

Thích nhất câu này:
" dut sim thuong thang tra 980yen cong voi 480 yen tien smail the la xong tui dang xai kieu doa chu dau."

Nghĩ đơn giản vậy cho nên mới muốn đổi từ iphone sang điện thoại khác..
Biết dùng mới thấy iphone hay..còn ko thì chẳng khác nào dùng cục gạch !!

--

chimi Re: dien thoai o nhat (2010/7/27 17:59 )

Just can't stay away
@blackeye87 qua cach noi chien nguoc lai chung to ban hok phai la nha kinh doanh tot roai .khi khach hang to ra chua yen tam
thi ban hay chung minh di chu dua ra ten trang web hoac cac dieu khoan dac biet la dieu khoan khi cat hop dong....Neu nhu hinh thuc khuyen mai cua cty u nhu the thi tu khac pa kon vn dang song o nhat se tu lan truyen cho nhau dang ki lien thui

ip dang ki truc tiep voi softbank thi 10 nguoi tui gap thi ca 10 deu than .boi vay moi can be khoa xai nhu tui xai phan mem free luot web vo tu co sao dau
File gửi kèm(0) Votes:5 Average:10.00
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/7/27 20:30 )

Just can't stay away
@blackeye87: Biết dùng mới thấy iphone hay..còn ko thì chẳng khác nào dùng cục gạch !!
câu này rất chí lý, nếu dùng ip chỉ mỗi việc nối vào itune, sync nhạc, sync game thì bình thường quá. nếu bạn biết dùng những phần mền khác thì rất là thú vị, vd như pc suit, winscp... sẽ tạo ra hiều điều thú vị, như thay đổi những dòng \"clide to unclock, sclinde to....và có thể thay đổi cả hình nền dưới biểu icon ngoài sbingboard...\"
@ có ai dùng máy iphone cả đời ko nâng cấp ko nhỉ?: dùng ip cũng sẻ có lúc phải nâng cấp, nhưng người dùng phải biết nâng cấp os khi nào chứ, khi os mới ra chưa có tool unclock, jaibreak nâng cấp lên để làm cục gạch.
@ giả dụ bây giờ bạn đang dùng FW 3.0 hoặc 3.1.2 bạn đã thử cài lại chưa? Cài bản cũ trong máy bạn luôn xem có được ko?: nếu máy bạn có lưu tất cả các shsh lại thì sợ chì mấy cái vụ này chứ. như vậy chắc mấy tay hacker ra mấy chương trình lưu shsh của mỗi os ra để làm gi nhỉ!!!
File gửi kèm(0) Votes:0 Average:0.00
 kaka Re: dien thoai o nhat (2010/7/29 3:22 )

Home away from home
Xin các bạn tranh luận một cách lành mạnh không nên dùng lời lẽ công kích nhau. Mỗi người có một sự hiểu biết nhất định và khi tranh luận, người này sẽ học hỏi được điểm tốt của đối phương đồng thời cũng sẽ biết điểm nào là hạn chế của mình.
Về việc Iphone kaka ko rành nên miễn bình luận. Còn vấn đề khuyến mại của công ty bạn blackeye87 thì không những chimi và kaka cũng hơi thắc mắc mà còn có nhiều người khác nữa. Nếu thực sự đợt khuyến mại là để tăng thuê bao thì việc đưa địa chỉ web lên đây đâu phải là không tốt mà tôi còn thấy bạn đã dùng một vài lời lẽ khiếm nhã để nói với chimi. Theo tôi như vậy là không hay.

Cuối cùng là các bài viết phải được viết bằng tiếng Việt có dấu theo qui định chung của diễn đàn. Bằng không, bài viết sẽ được move vào thùng rác. Xin cảm ơn.
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/7/29 3:58 )

Just can't stay away
@kaka hoan nghênh ý kiến của kaka, và nên cho những bài không dấu đi đi, đọc mấy bài như thế vất vả thật.
 kaka Re: dien thoai o nhat (2010/7/29 21:15 )

Home away from home
Ok. kaka sẽ xóa tất cả những bài không dấu sau khi đã nhắc nhở mà vẫ tái phạm.
 shinobi88 Re: dien thoai o nhat (2010/7/30 3:03 )

Not too shy to talk
nhân thể có box này em xin dc hỏi các bác đã dùng iphone hay là điện thoại của sofftbank là : em mua con iphone dc khoảng 5 tháng rồi nhưng mấy tuần trước đi chơi trên tàu vô ý làm rơi!! đến tận bây giờ vẫn chưa có tăm hơi jj!!hjc hjc. và tháng này softbank van gui bưu về là 5sen7 như hàng tháng!
h em muốn cắt hợp đồng với nhà mạng thì có bị phạt jj ko ạh!! (vì em đăng kí hop đồng 2 năm) và tất cả fai đền bù bao nhiêu: em mới đóng $ máy dc 5 tháng ạh! thank các anh chị nhiều!
 kaka Re: dien thoai o nhat (2010/7/30 8:11 )

Home away from home
sẽ bị phạt tổng số tiền = số tiền hàng tháng nhân với số tháng còn lại của 24 tháng trừ đi số tháng bạn đã nộp. Chia buồn với bạn là bị rơi mà không xin lại được, ko như bạn mình ngồi trên tàu đút vào túi quần cũng bị rơi và đã nhận lại được sau khi báo mất cho nhân viên nhà ga.
File gửi kèm(0) Votes:2 Average:10.00
 shinobi88 Re: dien thoai o nhat (2010/7/30 8:49 )

Not too shy to talk
phần này mình không hiểu ? (tổng số tiền = số tiền hàng tháng)nghia la minhfai đóng $$ mạng của 19 tháng còn lại àh!! còn $$ máy thì chắc chắn là fai trả nốt mấy man rồi!!mình nghĩ cùng lắm cũng chỉ hết khoảng 5man chứ mấy nhỉ?

--
始めまして!Hoang ともします

blackeye87 Re: dien thoai o nhat (2010/7/30 9:35 )

Home away from home
@kaka: bạn xem lại thứ tự các bài viết..xem ai là người có lời lẽ khiếm nhã trước..Tôi ko tự nhiên đi gây sự với ai bao giờ cả..

@sakura: Qua các phần mềm bạn lấy ví dụ thì tạm thời tôi thấy bạn cũng ko có nhu cầu nâng cấp phần mềm cho lắm... Khi nào bạn thực sự làm việc bằng iphone/ipad thì bạn sẽ hiểu việc nâng cấp phần mềm là cần thiết như thế nào, ví dụ như bạn cần phải quản lí 1 website và phải chỉnh cpanel thường xuyên.. hoặc bạn phải quản lí store và check order thường xuyên.. bạn cũng có lúc cần quan sát 1 số địa điểm bằng cách remote camera, hoặc bạn cần theo dõi sự lên xuống của chứng khoán...remote server..Code.. thì bạn sẽ hiểu.. Mỗi người 1 nhu cầu sử dụng riêng.. phải ở vào trường hợp của người ta thì mới hiểu..Hơn nữa..tôi ko dùng phần mềm hack.. tôi chỉ bẻ khóa để dùng phần mềm giả wifi .. Thôi..đến đây tôi ko tranh cãi với bạn về các chức năng của iphone nữa..

Còn việc đưa website lên...Đây ko phải là 1 topic mà tôi chủ đích vào quảng cáo nên tôi ko muốn đưa lên từ đầu..chẳng qua vào nói với bạn trucvy vài câu thì nick chimi đã bắt đầu có những câu nói khiếm nhã nên tôi nói cho cậu ta hiểu...Muốn người khác tôn trọng mình thì trước hết cần tôn trọng người khác !

các bạn muốn đăng kí sử dụng vẫn có thể đăng kí theo email đã có trên đó hoặc số điện thoại ..Với từng trường hợp và địa điểm các bạn đang sống..Công ty sẽ có phương án hợp lí nhất để giúp đỡ bạn..Mình lên đây để quảng cáo cho công ty,chứ ko có quyền nhập hàng của các hãng khác...1 số bạn nhắn tin cho mình để mua sản phẩm thay cho những đồ đang khuyến mãi..việc đó nằm ngoài khả năng của mình nên mong các bạn đừng contact quảng cáo với 1 người đang đi làm nhiệm vụ quảng cáo !
cuối cùng..cảm ơn các bạn đã đọc bài viết

@kaka : nếu bạn có quyền config nhatban.net thì mình xin góp ý bạn 1 chút về cái forum...
Forum cấu hình để cookies live time rất ngắn..Viết xong bài thì cookie die...back lại thì những gì đã viết ko được cache lại >> lại gõ lại từ đầu... Bất tiện lắm !
Và mình vừa thử post ảnh vào nhatban.net , forum cũng ko có chức năng tự động resize ảnh... post vào làm biến dạng cả cái khung diễn đàn luôn ~_~ !

--

kaka Re: dien thoai o nhat (2010/7/30 11:17 )

Home away from home
@backeye tôi chỉ nhắc nhở chung chứ chưa hề nói là ai khiếm nhã trước ai cả. Về khả năng của tôi trong diễn đàn cũng có chút quyền hạn nhưng tôi chỉ có vai trò giảm bớt một vài công việc vặt vãnh cho admin. Những gì bạn nói nó về bên chuyên môn và nó thuộc quyền quản lý của anh info. Cảm ơn bạn đã nhắc nhở đóng góp ý kiến cho diễn đàn.
Ngoài ra nếu bạn còn có thể tham khảo thêm ở phần hướng dẫn viết bài tại http://www.nhatban.net/info/a0011.html . Chúc bạn thành công.

--
Đằng sau những đám mây là mặt trời.

Ebooks & tài liệu học tiếng Nhật.

sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/7/30 16:14 )

Just can't stay away
tranh luận chỉ để cho bản thân tiếp thu được nhiều kiến thức thôi, chứ có được mập béo thêm thí nào đâu phải không? người hiểu biết nhiều sẽ truyền lại kiến thức cho người kém hơn, chứ có mà giỏi toàn diện đâu.hihihi.
@blackeye87: bác sử dụng ip với chức năng như thế thật siêu, em bái phục bác.
@ shinobi88: chia buồn cùng bạn nhé, bạn thử gọi vào số của bạn chưa, biết đâu có ai dang giữ dùm, chờ bạn đến nhận thì sao.keke
về việ hủy hợp đồng với softbank thì có lẽ bạn phải trả tiền xác máy còn lại+9sen hơn " tiền phạt huỷ hơp đồng". mình thì chưa hủy của softbank lần nào. nhưng mình đã hỏi nhân nhiên ở softbank thì họ trả lời như thế, nhưng họ nói muốn biết chính xác là bao nhiêu thì phải có honnin đến thì sẽ biết chính xác hơn.
nhưng đã hủy của docomo, thì cách tính cũng là như vậy.
 chimi Re: dien thoai o nhat (2010/7/30 17:36 )

Just can't stay away
@blackeye đọc kĩ lại đi u . lúc đầu tui chỉ khuyên mọi người nên kĩ càng khi đăng kí bất cứ thứ gì trên đất nhật này .hixhix tui bị lừa cũng nhiều nên ác cảm mấy vụ này lắm đặc biệt với các hình thức khuyến mãi trên trời. nếu hok có vấn đề gì tại sao hok up trang web cty lên để mọi người đăng kí trực tiếp trên mạng??? Còn đều này nữa tui cung chỉ là dân amateur về ip thui đọc hd roài bẻ khoá và xài ........mục đích để sd phần mềm free..... cắt chức nẳng truy cập net chỉ sd wifi mỗi tháng chỉ phải trả 3sen mấy thay vì 6sen mấy hehehe
@ shinobi88 ngay khi mất điện thoại thì báo với softbank số tiền mà bạn phải chịu phạt sẽ là tiền máy nhân với số tháng còn lại công với tiền phạt 9sen .
 shinobi88 Re: dien thoai o nhat (2010/8/1 8:01 )

Not too shy to talk
thank các bạn đã trả lời giùm hôm qua mình đã ra giải quyết , nhân tiên yoyaku luôn cái iphone 4. nhưng đành fai chờ tới tháng 9 mới có máy. dùng tạm con 1100i mang tu Vn sang.
 chimi Re: dien thoai o nhat (2010/8/1 20:45 )

Just can't stay away
gửi tín đồ ip4

http://www.vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2010/08/3BA1EB91/
@shinobi88 u chạy đua công nghệ cũng gớm quá nhỉ? tui giờ ngán lém roài giờ chỉ cần cái nào gọi nghe tốt va nghe nhạc chút đỉnh thui hixhix
 shinobi88 Re: dien thoai o nhat (2010/8/2 8:26 )

Not too shy to talk
hjj mình dùng iphone vào nhiều mục đích nên thấy nó rất tiện lợi!!phần mềm ứng dụng nhiều nên fai mua bằng được!! có anh chị em nào cần game hay app của iphone pm em em gui cho! toàn mua bằng thẻ hết nên share thoải mái
 info Re: dien thoai o nhat (2010/8/2 16:18 )

Webmaster
jailbreakme.com ok
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/8/3 2:38 )

Just can't stay away
chúc mừng bác info, và cộng đồng nhà ip. bây giờ thì có cơ hội phát huy các chức năng của ip 4 rồi.
 rainytunes Re: dien thoai o nhat (2010/8/6 1:16 )

Just popping in
các bạn VN đang sống ở bên nhật bản chắc nhớ quê nhà lắm, tunes giới thiệu với mọi người về một vài sản phẩm thẻ điện thoại gọi qua internet và qua điện thoại để mọi người liên lạc với gia đình. nếu muốn biết thêm liên hệ qua nick rainytunes@yahoo.com
thank mọi người hihihihi
 thachsanh Re: dien thoai o nhat (2010/8/6 3:28 )

Just popping in
minh moi sang nhat da lam the ngoai kieu cho minh hoi thu tuc de mua dien thoai o Nhat nhu the nao nen dung loai dien thoai gi , cam on cac ban nhieu nhe
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/8/6 23:51 )

Just can't stay away
@thachsanh: về câu hỏi nên sử dụng điện thoại gì? tùy vào nhu cầu sử dụng của bạn mà bạn nên chon dịch vụ của softbank, docomo, hay au, nếu bạn hay thường xuyên liên lạc với người Việt thì nên sử dụng softbank , vì người việt mình ở đây sử dụng softbank cũng nhiều vì thời gian gọi miễn phí từ 1h đến 21h. còn nếu dùng softbank gọi cho các mạng khác thì hơi bị mắc ah, và ngược lại cũng vậy.
-thủ tục mua điện thoại như thế nào? cả 3 nhà mạng đều cần thẻ ngoại kiều, passport, thẻ ngân hàng. không thể thiếu 1 trong 3 thẻ đó, lúc trước ko có thể ngân hàng vẫn đăng ký được, nhưng sau này ko có thẻ ngân hàng thì đăng ký ko được.
@ nếu bạn đăng ký mới, khi đó bạn sẽ bị ràng buộc họp đồng cam kết sử dụng 2 năm. nếu đột nhiên ko sử dụng dịch mạng đó nữa thì sẽ đóng tiền phạt hủy hợp đồng gần 1man.
@ nếu bạn đến chổ bán đt cũ, mua 1 cái ưng ý, mặc dù rẽ nhưng chất lượng cũng tương đối. nếu mua dt cũ của sofbank, thì đến shop của softbank để đăng ký sim thôi. cái trường hợp này thì không bị ràng buộc hợp đồng.
vài điều tư vấn cùng bạn, nếu có thiếu sót mong các bnaj khác bổ sung thêm.
 Suehiro Re: dien thoai o nhat (2010/8/7 5:14 )

Just popping in
Các sư huynh sư tỷ hiện đang sinh sống tại nhật bản cho mình hỏi xíu nha. Các bạn gọi đt về vn băng thẻ đt j vậy và được bao nhiu tiếng. Hiện mình đang sài cáh đt ban gọi về vn được 9tiếng mấy nè. Ai muốn biết pm nha mình chí cho. Mà có ai biết khu icho trên đất nước nhật không
 sale Re: dien thoai o nhat (2010/8/9 9:34 )

Just popping in
Chào cả nhà ! Cho em hỏi chút ạ
Giờ mua iphone 4g ở Nhật thì về VN có unlock sử dụng được ko ạ?
Em nghe phong phanh đâu đó là ở VN chưa unlock được ip4 nhưng thấy vẫn có bán.
NÓi về đt em ngu ngơ lắm, mong cả nhà chỉ bảo cho em cái ạ.
 info Re: dien thoai o nhat (2010/8/9 10:23 )

Webmaster
Unlock ok tuần trước rồi.
File gửi kèm(0) Votes:1 Average:10.00
 sale Re: dien thoai o nhat (2010/8/10 22:55 )

Just popping in
cảm ơn bác info nhé.
nốt thể cho e hỏi thêm là cứ mua bất kì cái ip nào cũng được hay có gì phân biệt ko ạ?
bác có thể share cho e địa chỉ unlock ở vn ko ạ?
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/8/11 0:53 )

Just can't stay away
@sale: hiện tại thì tất cả các đời máy iphone đều giải mã được hết. hiện tại dòng máy iphone chạy os 4.0, hay 4.0.1. việc giải mã phụ thuộc vào trang jaibreakme.com. nếu trang này đóng lại thì việc jaibreak không thể tiếp tục. nếu việc jabraek không thể thì không thể unlock được bạn nhé.
vì thế nếu mua thì bạn hãy nhanh chóng mua, để jabreak đề phòng truờng hợp trên xảy ra.
việc jaibreak và unclock rất đơn giản. bạn có thể tham khảo ở đây:
http://heaveniphone.com/iphone-cong-cu-jailbreak-unlock-iphone/14212-tool-jailbreak-ios-4-4-0-1-iphone-4-da-phat-hanh.html
 khauthancong Re: dien thoai o nhat (2010/11/20 4:43 )

Just popping in
Xin lỗi vì đã đào mộ, nhưng thấy cùng chủ đề nên hỏi ở đây luôn.
Hiện tại mình đang công tác ngắn hạn tại Nhật nên ko đủ tiêu chuẩn để đăng ký sử dụng đt. Ra cửa hàng đồ cũ thấy có mấy máy ưng ý như hầu hết đều là của Docomo, Softbank gì gì đó. Vậy cho mình hỏi có cách nào để mua những điện thoại như vậy mà ko phải đăng ký với nhà mạng hay ko (vì muốn đăng ký cũng ko được, hix).
Xin cảm ơn trước.
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/11/20 5:07 )

Just can't stay away
nếu bạn chỉ mua thôi thì vô tư, quan trọng là giá cả thôi. chứ chổ bán điện thoại đã qua sử dụng không đòi hỏi yêu cầu gì hết ngoài điều kiện duy nhất là bạn phải trả tiền mặt. ).
nếu muốn mua để về VN xài thì phải chú ý đến các loại máy nào có thể về VN unlock "giải mã" để xài ở VN, vì hiện nay thì ở VN chưa thể unlock được các dòng máy đt sản xuất ở nhật nhé.
để biết được đt nào có thể unlock được, bác vào đây tham khảo nhé:
http://www.unlockdienthoai.com/

sau khi mua xong bác có thể ra cửa hàng của dòng đt mà bác mua được "vd softbank" để đăng ký sim thử coi được ko. khi đăng ký bắc buộc bác phải có thẻ キャッシュカード "thẻ ngân hàng".
mình ko chắc là sẽ đăng ký được.
 khauthancong Re: dien thoai o nhat (2010/11/20 6:16 )

Just popping in
Ủa, hình như bạn hiểu nhầm ý mình. Ra cửa hàng mình thấy có 2 loại đt, một thường để là \"Sim free\" (mình đoán là có thể mang về xài ở VN vô tư) nhưng giá thì rất đắt, tính ra hơn cả mua ở VN, còn một loại (thường chiếm đa số) là ghi đi kèm với tên 1 nhà mạng nào đó. Loại này thì giá rẻ, mình đoán là do phải ký hợp đồng thuê bao mới mua được.
Mình muốn hỏi là nếu muốn mua loại thứ 2, mà ko phải làm hợp đồng, chỉ trả tiền 1 lần (tất nhiên là vì nhu cầu mang về VN dùng)
Với lại mình nghĩ, những người dùng đt hết 2,3 năm hợp đồng thì đt lỗi thời, bán thành đồ secondhand, muốn mua những hàng đó thì mua ở đâu nhỉ (mình ở Tokyo). Những hàng này chắc ko còn dính dáng gì đến hợp đồng
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/11/20 6:46 )

Just can't stay away
thì mình đang giải thích cho bạn mua ở trường hợp thứ 2 đó, mua đt ở những chổ bán đồ điện tử cũ đó. "tokyo thì lên akihabara "
--điện thoại sim free thì về vn sử dụng vô tư là đúng rồi.
---còn mấy cái đt đi kèm với tên nhà mạng thì không phải cái nào về vn cũng xài được đâu nhé.
 khauthancong Re: dien thoai o nhat (2010/11/20 7:07 )

Just popping in
<---còn mấy cái đt đi kèm với tên nhà mạng thì không phải cái nào về vn cũng xài được đâu nhé. >
Cái này mình biết, tất nhiên mình có xem qua vụ unlock rồi chứ.
Vấn đề của mình là sau khi ngắm nghía xong thì làm sao để mua được "bằng tiền mặt trả một lần" đó bạn. Ko biết ở Tokyo hay Akiba có cửa hàng nào bán đt xài Nhật mà 2nd hand mà hết hợp đồng rồi ko nhỉ.
Thank bạn lần nữa.
 sakura03 Re: dien thoai o nhat (2010/11/20 7:23 )

Just can&#039;t stay away
thì trên akihabara bán những cái đt 2nd hand đó, nhiều lắm giá cả tuỳ theo tiệm nhé.
vào những tiệm như jambara thì những điện thoại 2nd nhiều lắm.

chúc may mắn nhé!!
 huyvp113 Re: dien thoai o nhat (2011/4/14 22:13 )

Not too shy to talk
Mình sắp tới sẽ đi du học tại thành phố Saitama . Mình đã kí hợp đồng sử dụng điện thoại với công ty đưa mình đi nhưng mình cũng muốn mua thêm 1 máy nữa . Bạn có thể cho mình biết công ty bạn ở đâu ko. Mình cám ơn bạn
 dautay! Re: dien thoai o nhat (2011/4/15 21:57 )

Just popping in
Chào các a các c!
e mới wa nhật dược 2tuần lại chẳng wen biết ai nên thấy cái gì cũng bỡ ngỡ hơn nữa e lại không biết tiếng nhiều nghe các a các c nói nhiều rồi nhưng e vẫn chưa hiểu lắm, có a c nào rảnh và kiên nhẫn trả lời mấy câu hỏi của e đuợc không ạ? e muốn dùng điện thoại softbank nhưng chưa hiểu gì hết e muôn biết nếu bây giờ e mua thì chi phí ban đầu e phải trả tất cả là bao nhiêu và sau này tiền thuê bao hàng tháng là bao nhiêu ạ? có ai biết rõ thì trả lời chi tiết giúp e nhé. e cám ơn nhiều! thường thì mua ở ngoài có rẻ hơn trong trường đăng ký cho mình k ạ?
 boycodon Re: dien thoai o nhat (2011/4/16 0:09 )

Home away from home
topic này hơi cũ nhưng đọc lại thì thấy blackeye 87 & sakura hai bro bro này vẫn còn gà mờ mà cứ trang cãi nhau ! save shsh thì ko nhất thiết phải jailbreak thì mới save được ! silde to unlock hay các dòng lệnh khác thì đổi trực tiếp trên iphone luôn ko cần phải dùng soft ngoài trên laptop ! itunes có nâng cấp lên vesrion mấy đi chăng nữa thì cũng sẽ có tools tạo custom ngay tức thì vì vậy BB sẽ ko bị nâng lên và ta vẫn unlock bằng soft được ! nói tóm lại một câu hai bạn nên tìm hiểu thêm đi đã rồi hãy tranh cãi nhau ! nói mà chưa lắm chắc thì như tôi là tôi đọc thấy mắc cười những thứ hai bạn viết ở trên ! hài ko thể chịu được cái đoạn nhận mình là chuyên unlock iphone rồi lại đúc kết một câu apple úp version mới thì khỏi dùng =]] ôm máy mà nghe nhạc đọc đến đây đủ hiểu chuyên gia unlock iphone này pro lắm rồi =]]]]
 boycodon Re: dien thoai o nhat (2011/4/16 0:12 )

Home away from home
bạn muốn lắp máy gì ? bạn phải nói thì mới biết để mà chỉ cho bạn được ! theo mình bạn nên tự đứng tên tự đi lắp thì hơn khỏi phải nhờ vả trường học rồi phức tạp.
Quote:
Chào các a các c!
e mới wa nhật dược 2tuần lại chẳng wen biết ai nên thấy cái gì cũng bỡ ngỡ hơn nữa e lại không biết tiếng nhiều nghe các a các c nói nhiều rồi nhưng e vẫn chưa hiểu lắm, có a c nào rảnh và kiên nhẫn trả lời mấy câu hỏi của e đuợc không ạ? e muốn dùng điện thoại softbank nhưng chưa hiểu gì hết e muôn biết nếu bây giờ e mua thì chi phí ban đầu e phải trả tất cả là bao nhiêu và sau này tiền thuê bao hàng tháng là bao nhiêu ạ? có ai biết rõ thì trả lời chi tiết giúp e nhé. e cám ơn nhiều! thường thì mua ở ngoài có rẻ hơn trong trường đăng ký cho mình k ạ?
 blackeye87 Re: dien thoai o nhat (2011/4/16 1:59 )

Home away from home
Quote:
topic này hơi cũ nhưng đọc lại thì thấy blackeye 87 & sakura hai bro bro này vẫn còn gà mờ mà cứ trang cãi nhau ! save shsh thì ko nhất thiết phải jailbreak thì mới save được ! silde to unlock hay các dòng lệnh khác thì đổi trực tiếp trên iphone luôn ko cần phải dùng soft ngoài trên laptop ! itunes có nâng cấp lên vesrion mấy đi chăng nữa thì cũng sẽ có tools tạo custom ngay tức thì vì vậy BB sẽ ko bị nâng lên và ta vẫn unlock bằng soft được ! nói tóm lại một câu hai bạn nên tìm hiểu thêm đi đã rồi hãy tranh cãi nhau ! nói mà chưa lắm chắc thì như tôi là tôi đọc thấy mắc cười những thứ hai bạn viết ở trên ! hài ko thể chịu được cái đoạn nhận mình là chuyên unlock iphone rồi lại đúc kết một câu apple úp version mới thì khỏi dùng =]] ôm máy mà nghe nhạc đọc đến đây đủ hiểu chuyên gia unlock iphone này pro lắm rồi =]]]]
Mình nói mình chuyên giải mã cho người khác thì có gì sai? Ở chỗ mình người ta dùng iphone nhiều nhưng không hiểu rõ nên toàn nhờ mình giải, 1 tuần trung bình 3-4 người gửi iphone về nhà để giải. Mỗi cái FW 1 kiểu, có cái mua mới ngoài hàng, có cái lỡ update nhầm, có cái còn bị locked by itune.Theo mình thấy thì bạn mới là người đọc không rõ đấy...Hầu hết soft giải mã đều do DEV team code, Khi có phiên bản mới thì mọi người đều phải đợi soft do DEV team làm thì mới có thể unlock được...Bài viết của bạn mới mang tính chủ quan rõ rệt:
Bạn nói itune có nâng cấp đến version mấy đi chăng nữa thì cũng có tool tạo custom FW ngay lập tức nên không sợ lên BB >>> Không hiểu cơ bản vấn đề đang nói :
1 là : Những người không biết, vô tình cắm vào PC và để nó update lên >>> BB nâng cấp luôn và tuỳ thuộc vào DEV team mà có thể hạ xuống được hay không, lúc đấy thì có sợ bị nâng cấp BB lên không? ( Chứ nếu dân biết về jailbreak thì lúc nó nâng cấp cứ dùng phiên bản cũ, đợi 1-2 tháng nó ra cách giải mới hoạt động ổn định thì mới nâng lên thì nói làm gì? )
2 là : Máy mua mới BB đã được nâng cấp sẵn, chưa từng jailbreak >>> Save SHSH mà không cần jailbreak >> Dùng TinyUmbrella là xong nhưng cái này cũng là phần mềm ra sau nhé, chứ đời đầu thì chỉ có thể save SHSH qua cydia, nhưng để làm gì khi chưa có soft jailbreak?!

Người Việt Nam chưa có ai tự hack iphone cả, mình đọc bài viết của bạn mình cũng thấy hơi buồn cưới đấy. bạn,mình và mọi người trong đây đều chỉ dùng soft, phụ thuộc vào nhóm hacker nước ngoài thì không nên tự tin quá về thời gian, khả năng hack được phiên bản tiếp theo. Bản thân các nhóm hacker này cũng luôn khuyến cáo về việc update lên phiên bản mới có thể dẫn đến việc không bao giờ bẻ khoá được nữa
Nhớ lúc từ phiên bản 3.0 lên 3.1, apple tuyên bố sẽ làm chặt việc bẻ khóa thì trên trang chủ của DEV TEAM có khuyến cáo gì không?!
Mỗi lần ra 1 phiên bản mới, Apple sẽ lấp 1 số bug, các hacker luôn là người bị động và tìm kiếm các bug còn lại để hack, đến họ còn có lúc khuyến cáo là không thể hack được thì làm sao những người phụ thuộc vào họ lại có thể khẳng định sẽ có bản hack ra rất nhanh?! Như bây giờ có 1 số FW đời cũ,baseband cũ vẫn chưa hack được...Nhưng họ lại tránh nó bằng cách nâng cấp lên phiên bản cao hơn để lợi dụng lỗi của phiên bản mới.
Tóm lại, kiến thức là biển rộng, học mãi cũng không bao giờ hết.
Tranh cãi về kiến thức để hiểu biết hơn là 1 điều tốt ( Điều này khác với cãi nhau ).

boycodon Re: dien thoai o nhat (2011/4/16 10:20 )

Home away from home
1.locked by itune thì đưa về DPU restore là được lỗi đơn giản ! lỗi này gặp khi người dùng đặt pass & xoá dữ liệu sau 10 lần nhập thì sẽ bị lỗi này ! tôi làm chán lỗi này rồi hầu như là máy nhặt được trên tầu của tụi nhật hay cài pass .
2.chuyện úp version lại hiểu sai rồi kìa ! ý tôi nói nếu bạn đã chuyên làm máy thì phải có một cảnh báo cho mọi người ! tôi thì làm cho ai tôi đặt cho cái ảnh ngay trong ipod nghe nhạc là thấy sẽ hiểu ko nâng cấp lung tung ! nữa là ở đây tôi nói là tools tạo FW custom ko nâng BB sau khi ra FW mới thì hẳn bạn sẽ hiểu công dụng của nó .
3.tôi có nói bạn unlock máy cho người khác thì sai ở chỗ nào àh ? đâu chỉ có bạn một tuần 3~4 máy ko đâu ! đây này con laptop mới mua được 2 tuần mà mới có từng này máy lấy thôi ! chưa kể con laptop cũ còn chưa bê hết shsh sang vì lười .

blackeye87 Re: dien thoai o nhat (2011/4/16 12:37 )

Home away from home
Quote:
1.locked by itune thì đưa về DPU restore là được lỗi đơn giản ! lỗi này gặp khi người dùng đặt pass & xoá dữ liệu sau 10 lần nhập thì sẽ bị lỗi này ! tôi làm chán lỗi này rồi hầu như là máy nhặt được trên tầu của tụi nhật hay cài pass .
Bạn hay sửa máy nhặt được vậy cơ à? Máy tôi sửa không liên quan gì đến chuyện pass, mà bị contact lên Apple, sau khi kết nối itune mới bị lock vì nó cũng là máy...Nhặt được.
Quote:
2.chuyện úp version lại hiểu sai rồi kìa ! ý tôi nói nếu bạn đã chuyên làm máy thì phải có một cảnh báo cho mọi người ! tôi thì làm cho ai tôi đặt cho cái ảnh ngay trong ipod nghe nhạc là thấy sẽ hiểu ko nâng cấp lung tung ! nữa là ở đây tôi nói là tools tạo FW custom ko nâng BB sau khi ra FW mới thì hẳn bạn sẽ hiểu công dụng của nó .
Dặn là 1 chuyện, còn chuyện lỡ bị update lên thì có muôn ngàn lí do, quan trọng là nhận bẻ khóa cho cái máy đó trong tình trạng nào? >>> Chính vì điều này nên đừng tự tin là có thể bẻ khóa bất kì lúc nào.
Quote:
3.tôi có nói bạn unlock máy cho người khác thì sai ở chỗ nào àh ? đâu chỉ có bạn một tuần 3~4 máy ko đâu ! đây này con laptop mới mua được 2 tuần mà mới có từng này máy lấy thôi ! chưa kể con laptop cũ còn chưa bê hết shsh sang vì lười .
Đọc lại lời nói của chính mình.
Quote:
nói mà chưa lắm chắc thì như tôi là tôi đọc thấy mắc cười những thứ hai bạn viết ở trên ! hài ko thể chịu được cái đoạn nhận mình là chuyên unlock iphone rồi lại đúc kết một câu apple úp version mới thì khỏi dùng =]] ôm máy mà nghe nhạc đọc đến đây đủ hiểu chuyên gia unlock iphone này pro lắm rồi =]]]]

Chốt lại thì nếu bị update lên bản mới nhất thì có đúng là khỏi dùng không? Xem lại xem ai mới là người chưa chắc lắm?Bạn chắc là bạn có thể bẻ khóa được mọi loại máy bất kì lúc nào chứ?

Advanced search

Thanks to
Thanks to
Việc cần người
Thảo luận mới

Copyright © 2005-2011 Nhatban.net. All Rights Reserved. Supported by SCS (Việt Nam) : Designed By Theme4u.Net