Nhatban.net
Welcome!    Register now    Login flagflag
Menu chính
Tư liệu - Tiện ích
Đăng nhập
Username:

Password:

Lost Password?

Register now!
Calendar
Thanks to

Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai

You cannot open a new topic into this forum |Guests cannot post into this forum |

sweetdream Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 4:16 )

Just popping in
Cong viec: dich thu tù tieng Viet sang tieng Nhat, hoac nguoc lai,huong dan lam bai tieng Nhat va nhung ngu phap tieng Nhat chua hieu, hoac viet nhung doan van bang tieng Nhat qua mail hoac dien thoai
Thoi gian lam viec: Tu do
Thoi gian cong tac: lau dai, co the la 5 nam, khi minh o VN va ca sang Nhat hoc.
Khu vuc: tot nhat la Ho Chi Minh de minh thuan loi hon trong viec gui hoc phi
Điều kiện:
La ban nu la tot nhat,
va la sinh vien nam 3 tro len, gioi tieng Nhat va Van 1 chut, hoac trung cap tieng Nhat cung duoc
chu yeu la giup do minh la chinh, chu phi thi minh chi tra theo phi sinh vien thoi. Lam on giup do nhe.
Dai khai la nhu the nay: Minh se gui cac ban 20 000. neu cac ban dich giup minh nua to A4 va 30000 neu hon nua to A4 mot chut va 40 000 neu day to A4.
Nhưng nếu các bạn giảm học phí thì tốt.Hi hi hi.....Vì tương lai minh nghi la sẽ nhiều đấy. Hoăc các bạn khồg vần dịch chỉ giúp mình sửa thôi. Giúp đơ nhé...

Con huong dan tieng Nhat cho minh thi minh gui cac ban duoc bao nhieu thi gui nhe.
Cam on neu co ban nao giup do.

Neu ban nao dong y giup minh thi truoc het lien lac voi minh qua mail nhe. giacmoemdemzzz@yahoo.com.
Tuy hoc phi khong nhieu nhung vi thoi gian lau dai , va ko bi troi buoc gi ca, chu yeu la su nhiet tinh cua cac ban thoi.
Thanh that cam on cac ban da xem thong tin nay.
File gửi kèm(0) Votes:0 Average:0.00
 sweetdream Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 4:25 )

Just popping in
Các bạn thân mình>
Mình rất mong các bạn sẽ giúp đõ mình
Sắp tới mình sẽ đi Nhật học nhưng trình đô tiếng Nhật mình ko được giỏi lắm nên mình mới dùng biện pháp này để tìm gia sư.
Và trong thờigian ở Nhật, mình phải vừa làm vừa học, sợ không theo kịp nên muốn tìm bạn nào đó ở Việt Nam giúp đõ mình một chút.Dẫu cho có bạn ở Nhật, nhưng các bạn ấy chắc cũng bận rôn lắm ko thể hương dẫn mình được Hi vong có thể tim được ban nào đó hợp tác lâu dài.
Rất cám ơn.

--
:-D
忘れないわ あなたの声
やさしい仕草(しぐさ) 手のぬくもり
忘れないわ くちづ けのとき
そうよ あなたの あなたの名前

sweetdream Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 4:51 )

Just popping in
Tuy hoc phi khong nhieu lam nhung vì la moi quan he lau dai nen minh cung co mot doan sau day nho cac ban dich giup. Xin nho cac ban.Ma các ban nào không có nhu cầu cộng tác với mình nhưng cũng có nhã ý giúp đõ thì mình cũng không từ chối.Xin cám ơn truocc nhé.Hi hi h.......
Kinh gui ong SUZUKI
Vi tieng Nhat cua toi con dở, nên việc trả lòi mail cho ông bị chậm trễ mong ông đùng giận tôi.
Tôi sẽ cố gắng hết mình để học tiếng Nhật.
Ngày đến Nhật vẫn còn chưa có quyết đinh. Và nhóm đến Nhất lần này có khoảng 15 đến 20 người.
Mẹ tôi cũng rất hân hạnh được biết ông. Và mẹ tôi cũng bảo tui phải có gắng học tiếng Nhật.
Thời gian vừa qua, là dịp Tết ỡ Việt Nam, tôi và gia đình tôi có đi công viên chơi. Tôi gửi cho ông xem vài bức ảnh nhé.

Rất mong đơi thư ông. Ch1uc ong và gia đình sưc khỏe dồi dào.
Kinh thư
Nhu Y

Rất mong đơi sự hồi âm của các bạn.
Liên lac với mình qua mail nhé:
giacmoemdemzz@yahoo.com
Nhu Y

--
忘れないわ あなたの声
やさしい仕草(しぐさ) 手のぬくもり
忘れないわ くちづ けのとき
そうよ あなたの あなたの名前

info Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 6:28 )

Webmaster
Quote:
Kinh gui ong SUZUKI
Vi tieng Nhat cua toi con dở, nên việc trả lòi mail cho ông bị chậm trễ mong ông đùng giận tôi.
Tôi sẽ cố gắng hết mình để học tiếng Nhật.
Ngày đến Nhật vẫn còn chưa có quyết đinh. Và nhóm đến Nhất lần này có khoảng 15 đến 20 người.
Mẹ tôi cũng rất hân hạnh được biết ông. Và mẹ tôi cũng bảo tui phải có gắng học tiếng Nhật.
Thời gian vừa qua, là dịp Tết ỡ Việt Nam, tôi và gia đình tôi có đi công viên chơi. Tôi gửi cho ông xem vài bức ảnh nhé.

Rất mong đơi thư ông. Ch1uc ong và gia đình sưc khỏe dồi dào.
Kinh thư
Nhu Y

Mình cố gắng dịch sát với tiếng Việt. Muốn thư hay thì trước hết bạn phải luyện câu cú tiếng Việt cho chuẩn đi nha. Chúc vui!!

鈴木様へ

日本語力がまだ足りないので返事が遅くなりました。どうか怒らないでください。
一生懸命日本語を勉強したいと思います。
出発日がまだ決まっていません。今度の来日の人数は15~20人となっています。
母が鈴木様にお会いできてとても光栄です。母は、「日本語の勉強をがんばらなければならない」と言ってくれました。
この間、ベトナムのお正月のため、家族で遊園地に遊びに行きました。写真をお送りしますね。

お返事を待っています。鈴木様とご家族の健康をお祈りします。

Nhu Y より
 sweetdream Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 10:22 )

Just popping in
:-D Cám ơn nhiều nhé. Bạn không đông ý làm công tác với mình sao?Bạn làm gia sư qua mail giúp mình có được không nhỉ? Nếu được thì mình rất vui đấy.
Chúc vui vẻ va hạnh phúc nhé.
Nhu Y
 info Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 10:30 )

Webmaster
Hic, mình dịch giúp bạn thôi. Ở đây nếu dịch lấy tiền thì mình thường charge khách hàng là 2000 yên một trang A4 dịch Nhật->Việt, và 3000 yên dịch Việt->Nhật.

PS. Lần sau nhờ bạn post bài đúng box nha! Thân mến.

--

sweetdream Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 11:23 )

Just popping in
Bạn đang ở Nhật phải không nhỉ? Bạn thông cảm nha vì mình ở Việt Nam mà. Chưa biết nhiều thông tin về Nhật Bản đâu.Mình nghĩ mình cần người thì đăng tin ở mục tìm người thôi.Hi hi hi.Xin lỗi nhé.Đã làm phiền bạn rồi. xem ra việc tìm gia sư của mình trở nên mong manh rồi.
Uhm.. Mình vừa gửi cho bản 1 mail qua nhatban.gmail.com để nhờ vả nữa đấy. Không biết có sao không nhỉ? Nếu có phiền phúc gì thì vui lòng xóa nó dùm minh nhé.
Domo arigatogozaimasu.
Nhu Y

--
忘れないわ あなたの声
やさしい仕草(しぐさ) 手のぬくもり
忘れないわ くちづ けのとき
そうよ あなたの あなたの名前

sweetdream Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 11:47 )

Just popping in
Chắc là 2 câu cuối cùng trong bức thư của mình cũng phải một lần nữa nhờ các bạn tại đây thôi. Bạn nào rảnh thì giúp mình nốt nhé.Vì 2 câu này quả thật là khó.
"Ở cái mail trước ông gửi cho tôi, ông đã kí tên là SUZUKI- your father in Japan. làm tôi thật sự rất xúc động và hanh phúc
Vì thế, ôi có thể gọi ông là " my father in Japan " có được không?
Nếu được ông đồng ý, tôi sẽ rất vui, hân hạnh và vô cùng hạnh phúc."
Ah,mà đối với người Nhật, mình nói như thế này có được không các bạn, có thất lễ không nhỉ?
Lần sa nếu có nhờ các bạn nữa mình sẽ dịch những gì mình biết chỉ nhờ các bạn sửa thôi.
Cám ơn nhé

--
忘れないわ あなたの声
やさしい仕草(しぐさ) 手のぬくもり
忘れないわ くちづ けのとき
そうよ あなたの あなたの名前

info Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/18 16:59 )

Webmaster
Có gì bạn post trực tiếp vào diễn đàn nha. Mình không giúp qua email được, bạn thông cảm.

--

Sakuranbo Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/19 8:01 )

Not too shy to talk
"Ở cái mail trước ông gửi cho tôi, ông đã kí tên là SUZUKI- your father in Japan. làm tôi thật sự rất xúc động và hanh phúc
Vì thế, ôi có thể gọi ông là " my father in Japan " có được không?
Nếu được ông đồng ý, tôi sẽ rất vui, hân hạnh và vô cùng hạnh phúc."

前回頂いたメールの最後に「日本のお父さんの鈴木より」と書いてあり、とても感激致しました。差し支えなければ、これからは鈴木さんの事を「日本のお父さん」と呼ばせていただいても宜しいでしょうか。お許し頂ければこの上もなく嬉しく光栄に思います。
 sweetdream Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/19 10:46 )

Just popping in
Domo arigatogozaimasu, sakura ranbu san!
Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc.
Nhu Y

--
忘れないわ あなたの声
やさしい仕草(しぐさ) 手のぬくもり
忘れないわ くちづ けのとき
そうよ あなたの あなたの名前

Sakuranbo Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/20 8:47 )

Not too shy to talk
Không có gì bạn ạ. Mình cũng chúc bạn học tốt, nhiều may mắn .

PS. Mình là người Vn nên thế nào cũng được ,nhưng người Nhật tối kị việc nhầm tên bạn nên chú ý nhé. :-)
 info Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/20 8:49 )

Webmaster
Ừ nhỉ, bạn sweetdream nhầm tên của Sakuranbo.

@sweetdream
Sakuranbo chính là loại trái cây mà bạn post hình đó

--

Hoang1979 Re: Tim ban giup dich Nhat-Viet, Viet Nhat qua mail, điện thoai (2008/2/20 9:24 )

Quite a regular
không ai dám ký hợp đồng với bạn là đúng rồi. vì cái thông báo của bạn mâu thuẫn quá. dich thì đâu cần phải nữ mới đươc chứ. cái này có khi là tínhdụ con gái người ta bán qua trung quốc không chừng. rồi gì mà hợp tác 5 năm. mình ko nghĩ là 2 năm nữa bạn lại không tự mình dịch nỗi. rồi còn ở tp hcm nữa thời buổi này có atm mà sao phiền vậy. chẳng lẽ gặp nhau lấy 20000 rồi tốn 40000 tiền càe sao. còn cò kè thêm bớt nữa chứ hiiiii.
nói vậy thôi chứ mình cũng đã chuyển tới những người đáp ứng được như cầu của bạn rồi. còn làm hay không la do ho. chờ tin nha.
còn mình thì muốn giúp mà: 手も足も出ない。ừ mà sao hổng nghe người nhật nói câu này nhỉ.........

Advanced search

Thanks to
Thanks to
Việc cần người
Thảo luận mới

Copyright © 2005-2011 Nhatban.net. All Rights Reserved. Supported by SCS (Việt Nam) : Designed By Theme4u.Net