Nhatban.net
Welcome!    Register now    Login flagflag
Menu chính
Tư liệu - Tiện ích
Đăng nhập
Username:

Password:

Lost Password?

Register now!
Calendar
Thanks to

Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé!

You cannot open a new topic into this forum |Guests cannot post into this forum |

sweetdream Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2007/12/21 11:00 )

Just popping in
Chào các bạn! Mình muốn viết thiệp chúc Tế cho người bảo lãnh của mình ở Nhật. Ngoài trừ câu. oshogettsu, Omedetogozaimasu. Thì mình phải viết như thế nào cho đúng. Mình phải gửi gấp.Giúp đơ mình nhé.Cám ơn các bạn rất nhiều Làm ơn nhé.
File gửi kèm(0) Votes:1 Average:0.00
 info Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2007/12/22 18:39 )

Webmaster
Bạn ghi là 「あけましておめでとうございます。昨年は大変お世話になりました。今年もよろしくお願い致します。」。。。

Cách trình bày thì bạn tham khảo xem hình dưới nha.

--

File gửi kèm(0) Votes:3 Average:10.00
 anime_king Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2007/12/26 8:33 )

Just popping in
Bạn ơi, ví dụ muốn chúc mừng sức khỏe, công tác tốt ...v...v.. thì viết thế nào cho hợp lý. Mỗi câu あけましておめでとうございます。昨年は大変お世話になりました。今年もよろしくお願い致します thì hơi cứng quá!
File gửi kèm(0) Votes:2 Average:10.00
 duythanh_n Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2007/12/26 9:03 )

Home away from home
Nếu bạn muốn chúc sức khỏe thì bạn có thể dùng câu như sau:
新年あけましておめでとうございます。今年もお互いに仕事を健康で過ごせますように!
Còn câu Mr. Info chỉ cho bạn là dùng trên phương diện công việc、dùng để chào hỏi, chúc tết vào dịp cuối năm ở công ty. Bạn có ý tưởng chúc tết người trong công ty như vậy là rất quý, mình rất khâm phục . Chúc bạn được như ý!

--
Liverpool Always In My Heart

File gửi kèm(0) Votes:0 Average:0.00
 Sakuranbo Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2007/12/26 9:54 )

Not too shy to talk
Câu chúc sức khỏe cho cấp trên sức khỏe, công tác tốt:
部長さん(Or先輩)のご健勝を心よりお祈り申し上げます。今年も何卒よろしくご指導下さいますよう、お願い申し上げます。

Còn câu như của bạn Sweetdream muốn viết cho người bảo lãnh của mình thì có thể viết như sau:
謹んで初春のお喜びを申し上げます。旧年中は大変お世話になりましてありがとうございました。私どももおかげさまで無事新春を迎えることができ、日本での留学(Or 仕事)の準備を進めているところです。どうぞ本年もよろしくご指導下さいますよう、お願い申し上げます。Aさんとご家族の皆様のご多幸を心より申し上げます。
Trong thư chúc Tết nên có một vài lời thông báo về tình hình của mình hiện giờ. Mình không hiểu ý bạn nói bảo lãnh là đã bảo lãnh qua rồi hay trong thời gian sắp tới. Mình đặt trường hợp là chuẩn bị đi du học ( hay đi làm).
File gửi kèm(0) Votes:2 Average:10.00
 duythanh_n Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2007/12/28 8:06 )

Home away from home
すごいね! m(_ _)m

--
Liverpool Always In My Heart

duong81 Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2007/12/28 19:03 )

Just popping in
Chao ban!
Minh viet nhu the nay!

あけましておめでとうございます!
来年も宜しくお願いします。
良い年をお迎え下さい!

Chúc Mừng Năm Mới!
Nam toi cung nho anh giup do nhieu!
Xin hay don mot nam moi mạnh khoẻ!

Bạn thấy sao?Quote:
sweetdream wrote:
Chào các bạn!
Mình muốn viết thiệp chúc Tế cho người bảo lãnh của mình ở Nhật. Ngoài trừ câu. oshogettsu, Omedetogozaimasu. Thì mình phải viết như thế nào cho đúng. Mình phải gửi gấp.Giúp đơ mình nhé.Cám ơn các bạn rất nhiều
Làm ơn nhé.
 fukaimori Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2008/1/15 1:59 )

Just popping in
:-) Nguoi Nhat chuc Tet cung giong VN minh ghe nhi!
Noi tóm lai la chuc suc khoe,cong viec deu tot dep la OK roi :-D
File gửi kèm(0) Votes:1 Average:10.00
 sweetdream Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2008/2/18 3:36 )

Just popping in
Hi

--
:-D
忘れないわ あなたの声
やさしい仕草(しぐさ) 手のぬくもり
忘れないわ くちづ けのとき
そうよ あなたの あなたの名前

sweetdream Re: Giúp mình viết thiệp chúc tết băng tiếng Nhật nhé! (2008/2/18 3:37 )

Just popping in
Cam on ban da huong dan.Minh da viet roi!!1Cam on rat nhieu

--
:-D
忘れないわ あなたの声
やさしい仕草(しぐさ) 手のぬくもり
忘れないわ くちづ けのとき
そうよ あなたの あなたの名前

Advanced search

Thanks to
Thanks to
Việc cần người
Thảo luận mới

Copyright © 2005-2011 Nhatban.net. All Rights Reserved. Supported by SCS (Việt Nam) : Designed By Theme4u.Net